ĐIỂM DANH NHỮNG CÂY SON 3CE MÀU ĐỎ GẠCH KHÔNG THỂ BỎ QUA
Màu son môi tuy chỉ là một yếu tố nhỏ để làm nổi bật nên nét đẹp của người phụ nữ nhưng nhìn sâu hơn một chút, bạn sẽ thấy rằng nó còn phần nào thể hiện tính cách và xu hướng của một người. Những sắc son cam hay đỏ thông thường tuy dễ dùng nhưng chưa thật sự thể hiện được cá tính của người sử dụng. Nhưng màu son đỏ gạch thì khác - đó là màu chỉ dành cho những ai có cái “chất" riêng - vừa nhìn đã nhận ra ngay được trong cả đám đông rộng lớn. Chính thì thế, hôm nay bạn hãy cùng với Golmart điểm danh những cây son 3CE đỏ gạch đang làm mưa làm gió trong suốt những ngày qua nhé!

1. Son thỏi 3CE Mood Recipe 909 Smoked Rose

Màu đỏ gạch thực ra chính là sự pha trộn hài hoà giữa 3 tông màu: đỏ - cam - nâu. Tỉ lệ giữa các màu là không giới hạn và sẽ thay đổi tuỳ thuộc vào mỗi loại son, chất liệu của son. Còn riêng về các em son thỏi 3CE Mood Recipe 909 Smoked Rose thì sẽ thiên nhiều hơn về tông đỏ, ít tông nâu nên vẫn sẽ giữ được vẻ tươi trẻ cho khuôn mặt.

➤➤➤ Xem thêm: http://blogbeauty.webflow.io/blog/3ce-mood-recipe-909

Màu son đỏ gạch rất dễ lên màu nên khi đánh bạn chỉ cần dặm nhẹ một chút son lên môi rồi nhẹ nhàng bặm môi là sẽ được một lớp son cực kỳ tự nhiên rồi. Son 3CE màu đỏ gạch có thể sử dụng hàng ngày, kể cả khi đi làm hay đi học cũng đều được. Nếu muốn màu son tươi hơn một chút thì bạn có thể mix thêm một chút son màu cam nữa xem sao nhé!

2. Son 3CE đỏ gạch dạng kem - Velvet Lip Tint Daffodil

Không chỉ riêng màu đỏ gạch Daffodil mà cả dòng son kem 3CE Velvet Lip Tint khi mới về Việt Nam cũng đã từng một thời đốn tim chị em bởi chất son kem mịn mềm, tệp môi. Đã thế còn lì màu và không gây khô môi.

Điểm cộng đầu tiên của em son kem Velvet Lip Tint Daffodil ngay khi nhìn thấy chính là thiết kế nhỏ nhắn, vỏ ngoài được làm bằng nhựa nên cảm giác cầm son trên tay rất nhẹ. Tiếp đến là lớp giấy dán bên ngoài thân son có vẻ dễ bong nhưng chất son thì không thể chê vào đâu được.

➤➤➤ Xem thêm: son 3ce

Về màu son thì có thể thấy màu đỏ gạch của em Daffodil sẽ đậm hơn so với màu #909 Smoked Rose ở trên. Tuy nhiên thì nhờ chất son kem dễ tán nên bạn chỉ cần dùng đầu cọ để chấm một lượng nhỏ trên môi là được rồi. Ở dòng son lần này, khi nhìn vào sẽ thấy có chút ướt do trong thành phần son có chứa dưỡng nhưng bạn yên tâm là son sẽ khô nhanh thôi.

Điểm cộng tiếp theo là em son kem 3CE đỏ gạch Daffodil khi lên môi thì cực kỳ nhẹ chứ không hề nặng hay dính môi một chút nào cả. Độ bám màu trên môi thì được đánh giá ở mức khá, tuy nhiên nếu bạn ăn đồ dầu mỡ thì son sẽ vẫn sẽ bị trôi đi khá nhiều.

3. Son 3CE đỏ gạch dạng kem - Velvet Lip Tint Taupe

Thật bất ngờ vô cùng khi ngay trong cùng một bảng màu của 3CE lại xuất hiện đến những 2 tông màu đỏ gạch. Thực ra 3CE Velvet Lip Tint Taupe là một tông đỏ gạch nhưng lại thiên nâu nhiều hơn. Nhiều người nói rằng tông màu Taupe hot hit ở bảng son lần này là một sự kết hợp hoàn hảo của 2 cây son phía trên: #909 Smoked Rose và Daffodil.

Son kem 3CE Velvet Lip Tint Taupe xét về chất lượng thì cũng không có gì đáng để chê trách, vì em này đã thừa hưởng toàn bộ những ưu điểm trong dòng son Velvet Lip Tint. Tuy nhiên thì em son Taupe có một ưu điểm rất hay đó là có thể dùng được ở nhiều độ tuổi khác nhau, kể cả đang đi học hay từ khoảng 40 tuổi đổ về vẫn có thể dùng bình thường.

➤➤➤ Xem thêm: 3ce lip lacquer

Một lưu ý cho chị em khi sử dụng em son 3CE màu Taupe đó là son có tông màu khá trầm nên thích hợp sử dụng vào mùa lạnh cũng như ưu tiên sử dụng vào buổi tối sẽ tạo cảm giác quyến rũ hơn. Tất nhiên bạn muốn dùng vào thời gian nào trong ngày cùng được nhưng tông màu Taupe hơi kén da, da bạn cần sáng màu và đều màu nữa thì tuyệt đẹp. Nếu không bạn cần make-up nhẹ để che khuyết điểm cho làn da của mình.

4. Son kem 3CE đỏ gạch - Cloud Lip Tint - Live A Little

Live A Little là tông màu son xuất hiện khá mới nên có thể chưa có nhiều chị em biết đến em này. Cảm nhận ban đầu khi cầm trên tay em son 3CE Live A Little là thiết kế mới lạ dạng vuông nhưng lại được bo tròn các cạnh thỏi son, nắp kim loại ánh vàng rất cuốn hút. Cũng có thể nói đây là một thiết kế khá “sang" so với đại đa số các dòng son kem khác trên thị trường. Còn đây là điểm cộng của em son 3CE đỏ gạch Live A Little:
Thiết kế lạ mắt và độc đáo, sang chảnh khi sử dụng
Màu đỏ gạch thiên cam tạo cảm giác tươi trẻ
Son lên chuẩn màu đến 95%, chất son mềm mịn, mượt và nhẹ môi.
Độ bám màu tương đối tốt, lì và khó trôi kể cả khi ăn uống.

5. Son kem 3CE đỏ gạch - Soft Lip Lacquer - Null Set

Có thể dễ dàng thấy rằng các tông màu đỏ gạch của 3CE hầu hết đều phát huy tối đa ưu điểm của mình khi ở dạng son kem chứ không phải dạng thỏi hay nước. Dòng son Soft Lip Lacquer ra đời trước cả Velvet Lip Tint nên được xếp vào dòng son anh chị cũng không có gì sai. Dù có như vậy đi chăng nữa thì cho đến hiện tại Null Set vẫn là sự lựa chọn yêu thích và rất nhiều chị em sau khi sử dụng qua nhiều loại son khác nhau vẫn quyết định quay lại với em ấy.

Son 3CE Null Set được đánh giá cao về chất son nhờ chất son mịn, màu son tươi tắn, bám lì trên môi lâu và cảm giác khi lên môi rất nhẹ. Tuy nhiên Null Set vẫn không thể nào tránh được một điểm trừ duy nhất đó chính là son dễ bị lem ra ngoài do thiết kế phần nắp son hơi bị lồi.

Năm 2019 vừa trôi qua là một năm bùng nổ cho “cuộc chiến" săn lùng son đỏ gạch của chị em trên các hội nhóm và diễn đàn. Cũng có coi các mẫu son 3CE đỏ gạch như một luồng gió mới thổi vào xoá tan những giới hạn về các mẫu son đỏ hay đỏ cam truyền thống trước đây. Mà thay vào đó, chị em đã “mạnh dạn" thử thêm một màu son mới trẻ trung hơn, khác lạ hơn và quan trọng là nó còn đẹp hơn nữa.

Đến cuối bài viết, BlogBeauty hi vọng những thông tin bên trên của mình sẽ giúp ích được cho bạn trong việc lựa chọn một em son 3CE đỏ gạch phù hợp nhất. Để mua được những thỏi son 3CE chính hãng thì bạn cần tìm đến những địa chỉ uy tín - là những nơi được đánh giá tốt bởi rất nhiều các khách hàng cũ. Nếu bạn muốn hỏi về một địa chỉ cụ thể nào đó thì hãy để lại thông tin ở phần bình luận bên dưới nhé. BlogBeauty sẽ giúp bạn kiểm tra xem địa chỉ đó có đáng tin hay không nhé! Hẹn gặp lại bạn trong các bài viết khác của chúng tôi nhé!

Aucune réponse