Mất lông mi cực kỳ cũng có thể được gây ra bởi viêm bờ mi, viêm mí mắt. Viêm bờ mi có thể do dị ứng, nhiễm trùng hoặc chấn thương. Bạn cũng có thể bị mất lông mi tạm thời nếu bạn đang trải qua hóa trị.
Nguồn đáng tin cậy: https://www.healthline.com/health/eye-health/do-eyelashes-grow-back#growth-cycle

Chu kì tăng trưởng tự nhiên của lông mi:
Người lớn trung bình có 100 đến 150 lông mi trên và 50 đến 75 lông mi dưới trên mỗi nắp. Mỗi lông mi có một chu kỳ tăng trưởng bao gồm ba giai đoạn:
Giai đoạn anagen
Đây là giai đoạn tăng trưởng cho mỗi lông mi. Giai đoạn này thường kéo dài từ hai tuần. Nếu lông mi của bạn rơi ra trong thời gian này, nó sẽ không mọc lại ngay lập tức.
Giai đoạn telogen
Đây là giai đoạn kéo dài nhất, kéo dài bốn đến chín tháng. Nó được coi là thời gian nghỉ ngơi trước khi lông mi của bạn rơi ra và một cái mới mọc ở vị trí của nó.
Tại bất kỳ thời điểm nào, bạn có thể có lông mi trải qua cả ba giai đoạn. Chu kỳ lông mi hoàn chỉnh có thể kéo dài bất cứ nơi nào từ năm đến 11 tháng. Việc mất một vài sợi mi trong hầu hết các ngày là điều tự nhiên, ngay cả khi bạn không nhận thấy chúng rơi ra.

Mẹo chăm sóc lông mi hằng ngày:
Chọn mascara của bạn một cách khôn ngoan.
Xin vui lòng, vì tình yêu của tất cả những gì tốt đẹp trong thế giới này, hãy bỏ qua mascara không thấm nước bất cứ khi nào có thể. Chắc chắn, nếu bạn biết rằng bạn sẽ khóc cả ngày hoặc bơi hoặc bị văng đầy nước, hãy tìm một công thức chống thấm nước. Nhưng đối với trang phục hàng ngày thường xuyên, hãy tránh xa các công thức mặc lâu dài. Cấu tạo hóa học của mascara chống thấm nước cực kỳ khô - hãy tưởng tượng mái tóc của bạn sẽ như thế nào nếu bạn sấy khô mỗi ngày và sau đó ủi phẳng và sau đó không bao giờ sử dụng dầu xả - và bản chất của nó khiến nó gần như không thể gỡ ra mà không bị giật ra vài hàng mi dọc đường.
Thay vào đó, hãy tìm một loại mascara hàng ngày được làm từ các thành phần tự nhiên như sắc tố khoáng để không gây kích ứng mắt và dưỡng ẩm, các thành phần nuôi dưỡng như dầu, bơ và sáp để dưỡng mi (và ngăn ngừa vón cục mascara đáng sợ!).
Ngoài ra, hãy chú ý đến bàn chải: Một loại linh hoạt và có lông dày đặc có nghĩa là bạn sẽ chỉ phải áp dụng một hoặc hai lớp vì bạn có thể sẽ chạm vào tất cả hàng mi của mình lần đầu tiên.
Tẩy mascara mỗi ngày:
Như thể tôi cần nói với bạn một lần nữa để tẩy trang mỗi đêm, nhưng nghiêm túc, hãy làm điều đó. Vì lợi ích của làn da và hàng mi của bạn, hãy BỎ L !! CÁI ĐÓ! TRANG ĐIỂM! (Giọng Oprah!) Hãy nhớ rằng, hàng mi được làm bằng tóc. Hãy tưởng tượng nếu bạn sử dụng keo xịt tóc và dầu gội khô mà không bao giờ gội đầu. Xấu phải không? Hãy để hàng mi của bạn thở. Ngoài ra, gunked trên, mascara cũ chỉ là bẩn. Nếu nó tìm được đường vào nang ở gốc lông mi, về cơ bản đó là vé một chiều đến thị trấn stye.
Làm sạch cẩn thận.
Thuyết phục? Tốt Bây giờ bạn đã đồng ý làm sạch lông mi hàng ngày theo thứ tự, bạn phải chọn vũ khí của mình. Cách ưa thích của tôi để loại bỏ mascara là với cùng một loại dầu tẩy trang hoặc dầu dưỡng tôi sử dụng trên phần còn lại của khuôn mặt để tẩy trang và bụi bẩn. Tôi thấy rằng quy tắc phân tách dầu chắc chắn được áp dụng ở đây, và làm cho lông mi của tôi sạch mà không gây kích ứng mắt và da.
Nếu bạn đang đối phó với mascara đặc biệt cứng đầu hoặc hàng mi mỏng manh, bạn có thể muốn xem xét một loại sữa rửa mặt dạng kem thay thế. Chất tẩy rửa dạng kem siêu nhẹ nhàng trên lông mi (trong khi vẫn làm sạch chúng) bởi vì chúng đảm bảo rằng bạn không kéo chúng ra để loại bỏ mascara. Với dầu tẩy trang và dầu dưỡng, chuyển động cọ xát sản phẩm vào mặt và khoanh tròn mắt với nó là thứ giúp loại bỏ lớp trang điểm, nghĩa là bạn lướt ngón tay qua hàng mi ít nhất 4-5 lần, ngoài việc theo dõi của bạn làm sạch lần thứ hai. Với sữa rửa mặt dạng kem, một giọt nước và 1-2 đường chuyền thực hiện thủ thuật miễn là bạn theo dõi nó với một quả bóng bông ẩm để loại bỏ mọi thứ. Tất nhiên, cũng có những sản phẩm tẩy trang mắt chuyên dụng nếu bạn có không gian trên kệ phòng tắm!
Miễn là bạn lấy mascara ra mỗi đêm và không bị rụng lông mi, tôi nói, với mỗi cô ấy! Tìm hạnh phúc sữa rửa mặt của bạn.
Điều hòa những sợi mi.
Ok, vậy là bạn đang sử dụng đúng lượng mascara. Bạn đang nhẹ nhàng loại bỏ mascara đó mỗi đêm với sản phẩm phù hợp. Nó dừng ở đó, phải không? Không. Để thực sự đối xử với hàng mi của bạn như chúng quan trọng, hãy cân nhắc điều hòa chúng một chút giống như cách bạn siêng năng thoa sương và huyết thanh và dầu và kem dưỡng ẩm cho da trước khi đi ngủ mỗi tối. Hãy nhớ rằng: lông mi là tóc và tóc cần được điều hòa để khỏe mạnh và dài và khỏe. Cũng giống như tóc, bạn muốn tập trung bất cứ thứ gì bạn đang điều hòa vào cuối cùng vì sợ da đầu / mí mắt của bạn bị nhờn và choáng ngợp.
Nguồn trang thông tin: https://blog.freepeople.com/2018/01/how-and-why-to-take-care-of-your-eyelashes/

Ngoài những phương pháp chăm sóc tự nhiên bạn còn có thể sử dụng kèm sản phẩm thuốc mọc mi của Revitalash Advanced Eyelash.
Serum dài mi Revitalash Advanced Eyelash 3d phát huy công dụng vượt trội như thế là vì sản phẩm ứng dụng công thức đặc biệt được bào chế 100% từ thiên nhiên; tổng hợp từ các loại vitamin và protein. Từ đó serum sẽ kích thích sự tuần toàn và bổ sung các dưỡng chất cần thiết cho hàng mi. Giúp lông mi giảm gãy rụng, khỏe mạnh hơn, mọc dài, dày và sẫm màu như mong đợi.

Aucune réponse